เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2567 สถาบันคชบาลแห่งชาติ ในพระอุปถัมภ์ฯ (ส.คช.) ขอขอบคุณ คุณเพ็ญศรี สุนอนันต์ ที่ได้มอบเงินจำนวน 1,000,000.- บาท เพื่อสนับสนุนค่ายา ค่าเวชภัณฑ์ ค่าอาหารช้าง ตลอดจนการอนุรักษ์และบริบาลช้างไทย โดยมี ผอ. ส.คช. นายสุรัตน์ชัย อินทร์วิเศษ เป็นผู้รับมอบ พร้อมนำคณะผู้บริจาคเยี่ยมชมกิจกรรมการอนุรักษ์บริบาลช้าง และกิจกรรมท่องเที่ยวของ ส.คช.
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2024/01/420066324_775767841259532_4401026767107617176_n.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2024/01/419946104_775767354592914_3456663251435739056_n.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2024/01/420052300_775767904592859_1800479839098376795_n.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2024/01/419988785_775768057926177_1424180108656595527_n.jpg)