ส.คช. ได้รับคัดเลือกให้เป็นผู้แทน อ.อ.ป. ในการเข้าร่วมการประเมินหน่วยงานต้นแบบการลด และคัดแยกขยะมูลฝอย
วันที่ 24 ส.ค. 66 ผู้อำนวยการสำนักสถาบันคชบาลแห่งชาติ ในพระอุปถัมภ์ฯ (นายสุรัตน์ชัย อินทร์วิเศษ) ให้การต้อนรับคณะผู้แทนจากกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม (ทส.) เข้าตรวจประเมินหน่วยงานต้นแบบการลด และคัดแยกขยะมูลฝอยของหน่วยงานใน ทส. ในปีงบประมาณ 2566 โดยสถาบันคชบาลแห่งชาติ ในพระอุปถัมภ์ฯ อ. ห้างฉัตร จ.ลำปาง ได้รับคัดเลือกให้เป็นตัวแทนขององค์การอุตสาหกรรมป่าไม้
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/08/17710_0-1-1024x768.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/08/17709_0-1024x768.jpg)