วันที่ 7 ธันวาคม 2566 สถาบันคชบาลแห่งชาติ ในพระอุปถัมภ์ฯ (ส.คช.) มอบหมายผู้แทนเข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระกุศล เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ณ วิหารหลวง วัดพระแก้วดอนเต้าสุชาดาราม พระอารามหลวง ตําบลเวียงเหนือ อําเภอเมืองลําปาง จังหวัดลําปาง
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/12/174798_0.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/12/174795_0.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/12/174796_0.jpg)