อ.อ.ป. และ มทร.ศรีวิชัย จับมือลงนาม MOU ร่วมมือด้านวิชาการทางการแพทย์และการวิจัย เพื่อการอนุรักษ์ช้างไทยอย่างยั่งยืน
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/08/368626361_685179710318346_8832497992573998561_n-1024x683.jpg)
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/08/368669595_685179620318355_2559990813087565958_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ (นายสุกิจ จันทร์ทอง) มอบหมายให้ผู้อำนวยการสำนัก สถาบันคชบาลแห่งชาติ ในพระอุปถัมภ์ฯ (นายสุรัตน์ชัย อินทร์วิเศษ) ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) กับคณบดีคณะสัตวแพทยศาสตร์ (ผศ.น.สพ.ธีระวิทย์ จันทร์ทิพย์) ผู้แทนจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย เพื่อร่วมมือเดินหน้าพัฒนางานวิชาการทางการแพทย์และการวิจัย รวมทั้งการพัฒนาบุคลากรให้มีความรู้ความสามารถในงานที่เกี่ยวข้องกับการปฏิบัติงานทางด้านสัตวแพทย์ การวิจัยและการอนุรักษ์ ตลอดจนการแลกเปลี่ยนความรู้และให้การช่วยเหลือทางด้านวิชาการ ร่วมกันจัดกิจกรรมหรือเข้าร่วมกิจกรรมของทั้งสองฝ่าย ให้สอดรับความมุ่งมั่นของทั้งสองหน่วยงานในการอนุรักษ์ช้างไทยอย่างยั่งยืน
![](https://thailandelephant.org/wp-content/uploads/2023/08/367418310_685179730318344_3750848707171031704_n-1024x683.jpg)